பெண்களில் முடி உதிர்தலுக்கான முதல் 5 காரணங்கள் | hair fall reasons in female in tamil

Hair fall reasons in female in tamil.


ஒரு பெண்ணின் உடல் தனது முழு வாழ்க்கையிலும் நிறைய மாற்றங்களைச் சந்திக்கிறது. இந்த மாற்றங்கள் சில நேரங்களில் முடி உதிர்தலுக்கு ஒரு காரணியாக இருக்கலாம். ஆனால் இந்த சிக்கலுக்கு சிகிச்சையளிக்க, முதலில் அதற்கான மூல காரணத்தை நாம் கண்டுபிடிக்க வேண்டும், இதனால் பொருத்தமான சிகிச்சை முறை பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. பெண்களில் முடி உதிர்தலுக்கான 5 பொதுவான காரணங்களை நாங்கள் பட்டியலிடுகிறோம்.
hair fall reasons in female in tamil

#1 புரதக் குறைபாடு

மனித தலைமுடி கெராடின் என்ற புரதத்தால் ஆனது. புரதம் நிறைந்த உணவுகளை நாம் சாப்பிடாதபோது, ​​அது நம் உடலில் இருந்து குறைந்து முடியை உடையச் செய்கிறது. இது முன்கூட்டியே விழும் பலவீனமான இழைகளுக்கு வழிவகுக்கிறது.

# 2 மருந்துகள்

பிறப்பு கட்டுப்பாட்டு மாத்திரைகளில் இருக்கும் பெண்கள் திடீரென அவற்றைப் பயன்படுத்துவதை நிறுத்தினால் முடி உதிர்தல் போன்ற பக்க விளைவுகளை ஏற்படுத்தலாம். பிற ஹார்மோன் மாத்திரைகள் மற்றும் சிகிச்சைகள் இதேபோன்ற விளைவை ஏற்படுத்தும். கீமோதெரபி அமர்வுகளும் முடி உதிர்தலுக்கு காரணமாகின்றன.

hair fall reasons in female in tamil.

# 3 அதிக எடை இழப்பு

உடல் எடை குறைப்பு உணவு மற்றும் திடீரென்று அல்லது மிக விரைவாக எடையை குறைப்பது உங்கள் முடியின் வளர்ச்சியை மோசமாக பாதிக்கும். ஏனென்றால், வழக்கமாக இந்த உணவுகள் உங்கள் உடலுக்கு அத்தியாவசிய ஊட்டச்சத்துக்களை இழக்கின்றன அல்லது சில உணவுக் குழுக்களை சாப்பிடுவதைத் தடைசெய்கின்றன, அவை உங்கள் முடி வளர்ச்சியை பாதிக்கும்.

See Also  உடல் எடை குறைக்க வேண்டுமா..இதோ உங்களுக்கான சில weight loss Tips

# 4 தைராய்டு நோய், ஆட்டோ இம்யூன் நோய் போன்ற மருத்துவ நோய்கள்

hair fall reasons in female in tamil
நம் உடலின் சரியான வளர்ச்சி மற்றும் வளர்ச்சிக்குத் தேவையான ட்ரையோடோதைரோனைன் மற்றும் தைராக்ஸின் ஹார்மோன்களை சுரக்க தைராய்டு காரணமாகும். ஒரு நபர் ஹைப்போ அல்லது ஹைப்பர் தைராய்டிசத்தால் பாதிக்கப்படுகையில், இந்த ஹார்மோன்களின் அதிகப்படியான அல்லது குறைந்த சுரப்பு இருப்பதால் சரியான நேரத்தில் சிகிச்சையளிக்கப்படாவிட்டால் குறைபாடுகளுக்கு வழிவகுக்கும். முடி உதிர்தல் என்பது உங்கள் உடலில் பல்வேறு மாற்றங்கள் ஏற்படுவதால் ஏற்படும் சிக்கல்களில் ஒன்றாகும். ஒரு ஆட்டோ இம்யூன் நோயில், நம் உடல் நம் சொந்த செல்கள் மற்றும் திசுக்களுக்கு எதிராக ஆன்டிபாடிகளை உருவாக்குகிறது. அவை முடி மற்றும் பிற உறுப்புகளைத் தாக்கி முடி உதிர்தல் ஏற்படுகிறது.

# 5 கடுமையான அல்லது நீண்டகால மருத்துவ நிலைமைகள்

நீரிழிவு நோய், தடிப்புத் தோல் அழற்சி போன்ற நிலைகளும் முடி உதிர்தலுக்கு காரணமாகின்றன. நீரிழிவு உடலின் சுற்றோட்ட அமைப்பை எதிர்மறையாக பாதிக்கிறது. இதன் பொருள் குறைந்த அளவு ஊட்டச்சத்துக்கள் மற்றும் ஆக்ஸிஜன் உடலின் மேல் மற்றும் கீழ் முனைகளை அடைகிறது, அதாவது பாதங்கள் மற்றும் உச்சந்தலையில் உள்ள பகுதிகள். நீரிழிவு உச்சந்தலையில் மோசமான இரத்த ஓட்டத்தை ஏற்படுத்தினால், மயிர்க்கால்கள் இறந்து முடி உதிர்தல் ஏற்படும். தடிப்புத் தோல் அழற்சி என்பது ஒரு தோல் நோய், இது உச்சந்தலையில் மற்றும் மயிர்க்கால்களையும் பாதிக்கிறது.
hair fall reasons in female in tamil.


ஒவ்வொரு நாளும் 60-100 இழைகளை உறிஞ்சுவது விதிமுறை என்றாலும், ஒரு குறிப்பிட்ட காலகட்டத்தில் இதை விட வேறு எதுவும் முடி உதிர்தலை ஏற்படுத்தும். இதை நீங்கள் கவனித்தால், உங்கள் முடி உதிர்வதற்கு காரணமாக இருக்கும் எந்தவொரு அடிப்படை நிலையையும் நீங்களே சோதித்துப் பார்ப்பது நல்லது.

See Also  உடல் எடை குறைக்க வேண்டுமா..இதோ உங்களுக்கான சில weight loss Tips

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *